Hvað er Blue Chip hlutabréf?

Hugtakið “blá flís” er oft notuð til að lýsa hluta. þó, margir vita ekki hvað Blue Chips Hlutir eru. Þessi grein útskýrir aðgerðir bláum flís hlutabréf.

Hugtakið “blár flís” hefur í raun verið að láni frá póker því blá póker flís hafa hæsta gildi. Hugtakið var fyrst notað í 1920 til að vísa til birgðir af stórum, stofnað og arðbær fyrirtæki.

skilgreiningu – Hvað eru Blue Chip hlutabréf?
Nokkur dæmi af bláum flís hlutabréf
Hvernig finnst þér að fjárfesta í bláum flís hlutabréf?
Viðskipti með bláum flís hlutabréf
Kostir og gallar þess að fjárfesta í bláum flís hlutabréf
Yfirlit

Blue Chip hlutabréf

skilgreiningu – Hvað eru Blue Chip hlutabréf?

Þó það sé ekki nákvæm skilgreining á bláum flís hluta, Hugtakið vísar til fiskistofna á fót, arði og stór fyrirtæki. Venjulega, þetta eru fyrirtæki sem hafa lengi verið, bjóða vel þekkt vörur og vörumerki, og fulltrúi markaði leiðtogar á sínu sviði. Auk þess, Slík fyrirtæki eru oft fjölþjóðleg fyrirtæki með skrifstofur í mörgum löndum um allan heim.

Flestir blár flís birgðir eru vaxandi jafnt og þétt og eru talin stöðug / Auk þess, Þeir bjóða upp á aðlaðandi ávöxtun arðs. Þau eru mismunandi frá íhugandi fiskistofna, margir sem eru rokgjörn og ekki enn arðbær.

Eftir allt, nánast allar blár flís birgðir eru innifalin í helstu vísitölur lager eins bláum flís hlutabréf

Nokkur dæmi um bláum flís hluta

Hér að neðan eru dæmi um þekktar bláum flís hluta. Þessi tafla sýnir fjölda hluta í ýmsum atvinnugreinum sem eru talin blá flís. Þau eru ekki endilega stærsta og besta blá flís, en úrval af dæmum frá mismunandi atvinnugreinum.

fyrirtæki Hlutabréfaverð markaðsvirði (milljarða)
Microsoft $ 117.65 $ 892
Apple $ 186.12 $ 883
Amazon $ 1,761 $ 852
Johnson & Johnson $ 137.60 $ 369
JP Morgan $ 106.80 $ 345
Exxon Mobile $ 80.87 $ 343
Visa $ 154.59 $ 336
Walmart $ 99.85 $ 289
Bank of America $ 29.65 $ 287
Pfizer $ 42.30 $ 244
Merck og Co. $ 81.29 $ 214
The Boeing Company $ 373.43 $ 213
Coca Cola $ 45.46 $ 196
Walt Disney $ 110 $ 163
McDonalds $ 183 $ 140
Starbucks $71.38 $ 88

Þú verður að öllum líkindum vita flest ef ekki öll þessi fyrirtæki. Þú gætir líka tekið eftir því að þeir eru leiðtogar á sínu sviði og flestir þeirra hafa verið til 40 ár eða meira.

Hvernig finnst þér að fjárfesta í bláum flís hluta?

Það eru til nokkrar leiðir til að fjárfesta í bláum flís. Auk þess að í raun að kaupa hlutabréf, þú getur líka keypt CFD samninga, framtíð, valkosti og jafnvel tvöfaldur valkosti á lager.

Kaupa og eiga blá flís hluti

Hin hefðbundna aðferð við að fjárfesta í bláum flís er til í raun og veru að kaupa hlutabréf og eiga þau yfir langan tíma. Það er einmitt það Warren Buffet, Frægasta fjárfesta heims, er að gera.

Þessi aðferð hefur einhverja kosti og galla. Ef þú átt hlut í fyrirtæki sem stöðugt skilar með tímanum, fyrirtækið reinvests þessum árangri. Þetta getur leitt til meiri sölu til félagsins, sem gæti verulega aukið tölur.

Ef the V-hlutfall aukast með tíma, þú verður að lokum að vinna sér inn mjög góða tekjur í hlutfalli við upphæð sem þú fjárfest upphaflega.

þó, þessi aðferð hefur einhverja ókosti. fyrsta, það er ekki svo auðvelt að ná hlutabréf sem halda áfram að búa til hagnað í langan tíma. Ekki eru allir blá flís búa alltaf pening fyrir fjárfesta sína. Polaroid og Kodak var einu sinni talin blá flís, En báðir varð gjaldþrota.

Second, en blár flís hlutabréf hafa tilhneigingu til að gera stöðugt hagnað með tímanum, meðaltali ávöxtun þeirra eru hér að neðan þá viltu fá fyrir ört vaxandi fiskistofna með styttri gildistíma eða virka blá-flís viðskipti.

Viðskipti með bláum flís hluta

Virk viðskipti með bláum flís hluta getur verið mjög arðbær ef gert rétt. En hlutdeild verð blá-flís fyrirtæki er yfirleitt minna rokgjarnra, það eru íhugandi birgðir sem bera mun meiri hættu.

Verð hreyfing Blue Chips’ Gengi hlutabréfa er líka miklu fyrirsjáanlegri. Að birgðir þessara hágæða fyrirtæki eru að hluta overbought og of dýrt, sem á endanum leiðir til verðlækkun. þó, stór stofnana fé eru alltaf að leita að Blue Chip hlutabréf, ef þeir geta fengið þá á góðu verði.

Sem kaupmaður þú verður bara að bíða þangað til verðið er lágt nóg og þá ganga úr skugga um að kaup bindi eykst og verðið fer upp. Ef þú sjá a stór magn af viðskipti, þú veist að stofnanir eru að kaupa á þessu verði – og það þýðir að líkur á gengi hlutabréfa fellur frekar er nú mun lægra. Þetta gefur kaupmenn ósamhverft veðmál með takmörkuðum hæðir áhættu en mun hærra Upside möguleiki.

Smart kaupmenn geta gera stór hagnað með því að færa frá einum bláum flís til the næstur, sem er vænleg. Þeir kaupa þá á lágu verði, ef þeir sjá meiri kaup bindi, og þá fylgja þróuninni þangað til verðið ekki hækka. Þá þeir líta á næstu ódýr blá flís birgðir sem þeir geta keypt.

framvirkir

Framtíð eru skipti verslað Afleiðusamningar sem leyfa kaupmenn til að nota og viðskipti gnóttstöðu og skortstöðu. Framvirkir að eiga viðskipti með hlutabréfa-, vörur, skuldabréf og jafnvel stór fljótandi blá-flís birgðir. Þeir leyfa virk kaupmenn til að bæta stöðu sína án þess að fjárfesta meira fé. Auðvitað, þessi tegund af viðskiptum eykur bæði hagnað og tap. þó, með öguðum áhættustjórnun hægt að vera meira arði en viðskipti Stock.

Ókosturinn við framvirka samninga (í viðbót við aukinni hættu) er að samningurinn stærð er yfirleitt of stór fyrir flesta einstaklinga. Auk þess, reikningur með a hollur framtíð miðlari er krafist í flestum tilvikum.

Contract for Difference (CFD samningar)

CFD samningar eru önnur tegund af afleiðum sem eru svipuð framvirkum samningum, þótt þeir séu ekki verslað á kauphöllum. CFD hægt að versla beint við banka og miðlari. Að flestu öðru leyti, Þeir eru svipuð framvirkum samningum, en hafa minni samning stærðir – þeir eru oft eins og lítill eins hlutabréfa samning.

CFD samningar eru tilvalin fyrir einstaklinga og fjárfesta. Þeir leyfa kaupmenn til að nýta af viðskipti til hliðar og viðskipti bæði gnóttstöðu og skortstöðu. CFD samningar eru því tilvalin fyrir þá sem vilja taka virkan viðskipti blá-flís birgðir.

Sjóðir í kauphöll (kauphallarsjóði)

kauphallarsjóði eru eigið fé körfur og eru skráð á kauphöllum eins hlutanna sem þeir innihalda. Í flestum tilfellum, An ETF mun fylgjast vísitölu eins og Dow Jones Industrial Average, Nasdaq, eða FTSE 100.

Þar sem flestir helstu vísitalna hlutabréfamarkaðinn aðallega blá flís birgðir, Kauphallarsjóði bjóða kaupmenn getu til að eiga viðskipti hóp bláum flís í einu skrefi. Kauphallarsjóði eru minna óstöðugt og minna áhættusamt en einstökum fiskistofnum. þó, þeir geta einnig verið viðskipti með CFD samninga og annarra skuldsettra afleiður.

Kostir og gallar þess að fjárfesta í bláum flís hluta

Það er mjög sjaldgæft að blár flís fyrirtæki gjaldþrota. Þetta þýðir að það er minni hætta á að gengi hlutabréfa í bláum flís mun ekki batna eftir verðlækkun.

Þetta eru fyrirtæki sem hafa reynst viðskiptamódel og hefur notað óráðstafað eigið sínar fyrir frekari vaxtar. Flest þeirra hafa einnig stór samkeppnisforskot. Þetta gerir það mjög erfitt fyrir aðra keppinauta að grípa inn í markaðshlutdeild þeirra.

Ólíkt blá-flís hluta, birgðir sem eru ekki taldar blá-flís birgðir eru oft verslað á verði sem endurspeglar vaxtarmöguleika sína frekar en raunverulegum árangri efnahagsreiknings. Ef þessi möguleiki er ekki búinn, gengi hlutabréfa verður að stilla á einhverjum tímapunkti.

Stórir fagfjárfestar fjárfesta mest af fé þeirra í bláum flís fiskistofna og eins og til að kaupa þegar verð lækka. Þetta dregur úr sveiflum á þessum stofnum og eykur seljanleika þeirra.

Stærsti galli bláum flís er að þeir vaxa ekki eins hratt og minni, hratt vaxandi fyrirtæki. Hvert ár, Það er hópur af birgðum (oftast hlutabréf í tæknifyrirtækjum) að standa sig betur en blá flís, þó að þetta árangur tengist auknum sveiflum og aukinnar hættu.

Loksins, sum blá flís fyrirtæki gjaldþrota. Ástæðan gæti verið breyting á tækni eða neyslu þróun. Framleiðendur flaumi myndavél og automakers eru dæmi um fyrirtæki sem eru notuð til að vera það sem þeir voru. Margir hefðbundnar verslanakeðjur eru nú í niður spíral.

Af þessari ástæðu, hugsanlega fjárfesta ætti alltaf að spyrja sig hvort slík iðnaður mun vera í framtíðinni áður en að fjárfesta í fyrirtæki í þessum iðnaði.

Yfirlit

Blue flís geta vaxið jafnt og þétt með tímanum, en einnig bjóða upp á mikla möguleika viðskipti fyrir virk kaupmenn. Það eru einnig margir mismunandi verkfæri sem Trader Blue Chips geta viðskipti með, eftir persónulegt viðskipti þeirra stíl.

Libertex er miðlun og viðskipti pallur sem býður CFD samninga á 50 US og Evrópu birgðir, flestir sem eru talin blá flís. Auk þess, Viðskiptavinir geta viðskipti CFD samninga um vörur, vísitölur, Kauphallarsjóður og cryptocurrencies með skuldsetningu í allt að 30. Til að prófa hvernig það er að eiga viðskipti Blue Chip hlutabréf án þess að tefla í raun höfuðborg, þú getur alltaf opna kynningu reikningur.


Blue Chip hlutabréf

3 athugasemdir

 1. Blue Chip Investment Plans help you avoid emotional investing

  Most budding investors tend to make the rookie mistake of trading based on market sentiments and end up buying high and selling low. As a beginning investor, you’ll be looking to invest for the long-term, rather than engage in short-term speculation or trading.

  Another benefit of the Blue Chip Investment Plan is that it’s an affordable way to invest using the dollar cost averaging method. When you invest in this manner, you consistently invest a fixed sum of money at regular intervals no matter the cost of the asset. This is an affordable and stress-free way to grow your portfolio.

 2. Hugtakið “blár flís” comes from the game of poker, where a blue chip holds the highest value. Blue-chip stocks are considered high-valued, supreme long-term investment vehicles. Historically, they have shown to generate growth in long-term portfolios. Blue-chip stocks are stocks of well-known and well-established companies. Blue-chip stocks have several characteristics that benefit investors in the long-run.

  Blue-Chip Stock Stability

  The majority of investors know blue-chip stocks have stable earnings. During an economic downturn, investors may turn to these safe havens because of their secure nature. Blue-chip companies offer security during periods of slowed growth due to their intelligent management teams and ability to generate stable profits. If the stock market is experiencing a bear market, investors don’t need to worry about their investments in blue-chips because, generally, they recover.

  Blue-Chips and Dividends

  Many blue-chip stocks, historically, pay out dividends to their shareholders. Since blue-chip stocks do not move much in price, they offer dividends to make up for it. Blue-chip stocks have shown that, generally, they make increased and uninterrupted dividend payments over time. In the long-run, an investor can benefit from dividend payments and generate portfolio income. The dividend payments also help to protect against the adverse effects of inflation.

  The Bottom Line

  Blue-chips have strong balance sheets and cash flows, strong business models and strong, consistent growth. Many investors consider blue-chip stocks to be secure investments. Long-term investors can look for their investments in blue-chip stocks to grow steadily over time and to regularly receive dividend payments.

Skildu eftir skilaboð

Netfangið þitt verður ekki birt. Nauðsynlegir reitir eru merktir *